#EDUCUNEWS โครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ EDU Coffee Hours เรื่อง “บริหารทั่วไปและทรัพยากรมนุษย์ : ทบทวนกระบวนการทำงานและวิธีการเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงาน”
.
เมื่อวันที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 – 16.00 น. ณ ห้องอเนกประสงค์ (ห้อง 611) ชั้น 6 อาคารพระมิ่งขวัญการศึกษาไทย คณะครุศาสตร์ จุฬาฯ
ฝ่ายบริหาร คณะครุศาสตร์ จัดโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ EDU Coffee hours เรื่อง “บริหารทั่วไปและทรัพยากรมนุษย์ : ทบทวนกระบวนการทำงานและวิธีการเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงาน”
โดย รองศาสตราจารย์ ดร.ยศวีร์ สายฟ้า รองคณบดี คณะครุศาสตร์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ
.
โครงการดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อเพิ่มความเข้าใจในกระบวนการทำงานให้แก่บุคลากรสายปฏิบัติการ และเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ถึงปัญหาและการปรับปรุงกระบวนการทำงานให้คล่องตัวและเกิดประสิทธิภาพสูงสุด
โดยมีหัวข้อดังนี้
1. การเสนอเรื่องพิจารณาในคณะกรรมการบริหารคณะครุศาสตร์
2. รูปแบบหนังสือราชการ และการรับ - ส่ง เอกสาร ในระบบ Lesspaper
3. เรื่องการลงเวลาเข้าออกงาน วันทำการ/วันหยุด การขอปรับปรุงเวลากรณีลืมสแกนหน้า และกระบวนการขอเบิกโอที
4. การขออนุมัติไปปฏิบัติงานต่างประเทศ และการขอรับการสนับสนุนไปศึกษา ประชุม อบรม สัมมนานำเสนอผลงานวิชาการ
5. บันทึกการขอกำหนดตำแหน่ง และขั้นตอนการขอกำหนดตำแหน่งสายปฏิบัติการ
![](/sites/default/files/users/user14/1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.%2067/22/433434900_821699716668483_7939380660120261290_n.jpg)
![](/sites/default/files/users/user14/1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.%2067/22/433452213_821700026668452_2010769987435037079_n.jpg)
![](/sites/default/files/users/user14/1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.%2067/22/433513213_821701186668336_461018195747630237_n.jpg)
![](/sites/default/files/users/user14/1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.%2067/22/433431386_821704780001310_7657225121787085204_n.jpg)
![](/sites/default/files/users/user14/1%20%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.%2067/22/433442632_821704403334681_7951302978206016065_n.jpg)